มีไครเคยสั่ง CNC จากจีนบ้างครับ

Started by izemkung, April 04, 2015, 09:47:27 PM

Previous topic - Next topic

sittikorn

เอาราคาหน้า WEB x 5.5 บาท
ค่าโอน 5 หยวน X 5.5 บาท
ค่าส่งในจีนจากร้านค้า ถึงโกดัง แล้วแต่เจ้า 100-500 บาท
ค่าส่งจา จีนมาไทย แล้วแต่เจ้า 50-70 บาท/กิโล ราคานี้รวมภาษีแล้ว
ถ้าจะเอาภาษี เขาก็ออกให้ได้

อันนี WEB รวม ถ้ายังไม่เคยสั่งซื้อบางร้านดูราคาหน้า WEB ไม่ได้ครับ

http://s.taobao.com/search?q=DIY%E6%BF%80%E5%85%89%E9%9B%95%E5%88%BB%E6%9C%BA&s_from=newHeader&ssid=s5-e&search_type=item&sourceId=tb.item

whang07

ผมเนี่ยกำลังหาขอมูลแล้วประกอบเองเลยครับเนี้ยตัวไม่ใหญ่มากเล็ก 8) 8) 8)

Original

ผมสั่งเครื่องถ่วงล้อรถมาหน้าจะเทียบเคียงกันได้  รวมส่ง ไม่โดนภาษี โดนแต่ vat ถ้ามาทางเรือ  แต่ถ้าให้ส่ง DHL fedex ต่อให้ของเล็กแค่ไหน ก็โดน ผมสั่งอะไหล่เครน อันนี้รีบใช้เพราะหาบ้านเราไม่ได้ ส่งDHL มูลค่าของรวมส่ง ไม่ถึง2000  ยังโดนภาษีเลย  โทรไปโวยDHL ว่าของจากจีน มัน0%แต่เขาแจ้งว่า ทางผมต้องทำเอกสารแจ้งเขาล่วงหน้า ของออกมาแล้วแก้ไขไม่ได้ เพิ่มเงินไปอีก500-600 เซงไป 

dosdraft

ผมซื้อผ่านเค้ามาอีกทียอมแพงขึ้นอีกนิดหน่อยแต่ชัว