เพิ่งสังเกตุว่า Arduino ไปเป็นตัวประกอบในหนังครับ

Started by poPJa, March 15, 2015, 03:56:58 AM

Previous topic - Next topic

poPJa

เรื่องของเรื่องก็คือ วันนี้ผมดูหนังเรื่อง Predestination

พระเอกได้หลักฐานมาชิ้นหนึ่ง ซึ่งเป็นอุปกรณ์ที่ตัวร้ายใช้ตั้งเวลา
ผมเห็นหน้าตาดูคุ้นๆ เลยลองแคปรูปมาดู (ไม่รู้ว่ามีคนเห็นก่อนผมรึป่าวนะครับ)

รูปแรกเป็นหน้าจอปกติ

อันนี้เป็นรูปที่ลองเอามา Flip ดูครับ

เลยเห็นว่าเป็น Arduino Pro mini แอบตื่นเต้นเล็กน้อย  ;)

boe

ไม่มีความยากจน ในหมู่คนขยัน

avr_lover

เห็นเหมือนกันครับ แต่หนังจืดชืดไปหน่อย :)