ArduinoทำWebserver แล้วใส่รูป Background จาก SD_card ยังไงครับ

Started by pacozaa, March 07, 2013, 01:07:47 AM

Previous topic - Next topic

pacozaa

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ สมมติจะเขียนโค้ด Html แสดง background ของหน้าเว็บจาก sd  card ใน Ethernet shield ทำยังไงครับ
ขอแบบรูปไม่ลิงค์ไปเว็บอื่นนะครับ

derp

สมมติว่ามี request มาที่รูปนี้ ก็ส่งข้อมูลรูปกลับไป โดยให้ content type เป็นตามนามสกุลรูปอ่ะครับ เวลาส่งรูปก็อ่านจาก sd มาทีละไบต์แล้วก็ส่งไปทีละไบต์เลยครับ
ถ้าหาโค้ดทีเคยเขียนไว้เจอจะเอามาให้ดูครับ แต่อยากบอกว่ามันช้าได้โล่เลยครับ ถ้าจะใช้รูปผมว่า arduino ยังไม่น่าจะเร็วพอนะครับ

pacozaa

อยากเห็นโค้ดน่ะครับ เดี๋ยวต้องลองว่าช้าแค่ไหน 8) ;D

firmware.c

เอาง่ายๆก่อนครับอ่าน file เขียน file ลง SD card ให้ได้ก่อน ค่อยไปดูเรื่องอื่นหัวใจสำคัญอยู่ตรงนี้
IAR Embedded Workbench for ARM
AVR-Studio + AVR-GCC
CodeBlocks + MinGw
CodeBlocks + Gtk+