มีใครเคยลองใช้ IDE แบบ keli แต่สามารถรันบน mac หรือ linux ได้บ้างครับ

Started by artchula, February 24, 2015, 10:24:17 AM

Previous topic - Next topic

artchula

พอดีว่าอยากลงระบบแมคอย่างเดียวไม่อยากลงวินโดว์ครับผม

zerochero

เท่าที่ทราบไม่มีครับ อาจจะต้องไปใช้พวก Tool Eclip coocox

iAmBeer

สำหรับเครื่อง Mac ถ้าไม่ได้รัน Windows ผ่าน Bootcamp ก็ต้องใช้ VMWare หรือ Parallels เพื่อรัน Windows บน virtual machine แล้ว ใช้ Keil หรือ IAR เอาครับ
ไม่ค่อยแนะนำ VirtualBox เพราะค่อนข้างมีปัญหาในการใช้ USB ของ Mac พอสมควร