มีใครเคยลองใช้ IDE แบบ keli แต่สามารถรันบน mac หรือ linux ได้บ้างครับ

• 2 Replies
  • 1449 Views
พอดีว่าอยากลงระบบแมคอย่างเดียวไม่อยากลงวินโดว์ครับผม

เท่าที่ทราบไม่มีครับ อาจจะต้องไปใช้พวก Tool Eclip coocox

*

Offline iAmBeer

• **
  • 76
  • Fly me to the moon
    • View Profile
สำหรับเครื่อง Mac ถ้าไม่ได้รัน Windows ผ่าน Bootcamp ก็ต้องใช้ VMWare หรือ Parallels เพื่อรัน Windows บน virtual machine แล้ว ใช้ Keil หรือ IAR เอาครับ
ไม่ค่อยแนะนำ VirtualBox เพราะค่อนข้างมีปัญหาในการใช้ USB ของ Mac พอสมควร