สอบถามเรื่อง Websocket หน่อยครับ

• 1 Replies
  • 1562 Views
*

Offline ozuke

• 118
    • View Profile
    • MCU & Computer Programing Learning by Wittawat Sompong
พอดีผมใช้ websocket ของ tornado เขียนเพื่อจะลองควบคุม GPIO ของ Raspberry Pi ครับ
แต่ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ

ตอนเชื่อมต่อโดยเปิด Browser บน Raspberry Pi ทุกอย่างทำงานปกติคือสามารถสื่อสารข้อมูลกันได้
แต่ผมมาเปิดบนเครื่องที่เป็น PC โดยใช้ Google Chrome มันกลับไม่ทำงานหน่ะครับ ผมส่งข้อมูลอะไรไป
เหมือนข้อมูลจะไปค้างที่ไหนซักแห่ง แต่พอผมกด Ctrl+C เพื่อออกจากโปรแกรม Phyton(บน RPi) มันกลับส่งข้อมูลที่เคยสื่อสารกันขึ้นมาหมดเลย

ผมอยากจะสอบถามว่าหลังจากที่ผมติดตั้ง tornado บน raspberry pi แล้วผมต้องไปตั้งค่าอะไรอีกไหมครับผมถึงจะใช้งาน
websocket ให้สามารถส่งข้อมูลออกภายนอกตัว Raspberry Pi ได้

ภาพประกอบด้านล่างนะครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ ;D

Re: สอบถามเรื่อง Websocket หน่อยครับ
« Reply #1 on: February 09, 2015, 09:36:36 am »
บน PC ติดที่ firewall หรือป่าวครับ