รบกวนสมาชิกทุกท่าน มีมสาชิกท่านใดเคยเจอปัญหาแบบผมหรือเปล่าครับ

Started by P_PHU, December 26, 2014, 12:02:49 AM

Previous topic - Next topic

P_PHU

ผมใช้บอร์ด ETT 8722 โดยใช้พอร์ท J เป็นอินพุท พูลอัพขาด้วย R 10k  แรงดัน ปกติคือ 4.9V แต่ เมื่อต่อพูลอัพ วัดแรงดันที่ขาได้ 2.5V
ตอนแรก คิดว่ามีโปรแกรมในไอซี ลบโปรแกรมทิ้งแล้วไม่หาย มีสมาชิกท่านใด พอจะทราบสาเหตุ บ้างหรือเปล่าครับ
ปล. งานนี้ไม่เครียด ผมย้ายไปใช้พอร์ท A แล้ว แต่มันสงสัย ครับ เพราะไม่เคยเจอแบบนี้
;D ;D ;D
ขอบคุณทุกท่านครับ