Passive intelligence Motion Robotic and Automation Technology (PiMRAT)

Started by JMew, December 27, 2014, 09:14:45 AM

Previous topic - Next topic

JMew

ล่าสุด อาจารย์โยชิยูกิ ส่งอันนี้มาค่ะ

ของติดอยู่ศุลกากร สนามบินเชียงใหม่

บอกอาจารย์ว่า หนูขอก๊อบของอาจารย์นะคะ อาจารย์หัวเราะแล้วตอบเป็นภาษาอังกฤษว่า โอ้เข่ โอ้เข่ ดูยัวเบสท์

พรุ่งนี้จะเขียน drawing กับ 3D extrusion ค่ะ วุ่นวายนิดหน่อยฉันลาออก มช ย้ายไปอยู่พิษณุโลก รถจะมาขนของวันที่ 18 ค่ะ
โครงการกะเทยท่องโลก

tha

มาอยู่ใกล้ผมแล้วสิ ผมอยู่กำแพงเพชร ไป ม.นเรศวร ทุกสองเดือน มีอะไรให้ผมช่วยทำก็บอกได้  :D

gui

JMew

Quote from: gui on January 17, 2015, 11:57:47 PM
มันคืออะไรหรือครับ

หุ่นยนต์หาผัว รุ่นใหม่ล่าสุดค่ะ

Lastman

Quote from: JMew on December 27, 2014, 09:54:20 AM
......
ผู้ป่วยสามารถใช้งานได้เองโดยไม่ต้องมีเจ้าหน้าที่ ตัวเครื่องเป็น Wifi ที่ทำหน้าที่เป็น AP mode และ STA mode เชื่อมต่อกับเครือข่ายของโรงพยาบาล สามารถบันทึก HN ของผู้ป่วยว่าใครมาใช้ทำอะไรกี่ครั้งเมื่อไร และรายงานผลการบำบัดไปให้กับเจ้าหน้าที่เวชศาสตร์ฟื้นฟูได้

version นี้มีเพียงหนึ่งแกนหมุน  เวอร์ชั่นใหม่จะมีหลายแกนหมุนที่ช่วยบำบัดฟื้นฟูได้หลายจุด และจะ copy ส่งไปตามโรงพยาบาลต่าง ๆ รวมทั้งทำ website เพื่อเผยแพร่ drawing และ source code ทั้ง APP และ firmware HEX รวมทั้ง schematic และ PCB เพื่อแจกจ่ายโดยทั่วกัน

สุดยอดติ่งกระดิ่งแมวจริงๆ ครับ พอดีผมมีคนสนิทรู้จักกัน เค้าประสบปัญหาเส้นเลือดในสมองแตกแล้วเป็นอัมพาตครึ่งซีก
จากที่เป็นคนเก่งเดินเหินได้ ตอนนี้ได้แต่นอนๆ นั่งๆ วันนึงผมไปเยี่ยมเค้า คำแรกที่ได้ยินเค้าบอกว่า "ผมทรมาณมาก ผมอยากตายๆ ให้พ้นไป"
.... ผมฟังแล้วแทบทรุด คำตั้งเยอะตั้งแยะไม่พูด เค้ามาพูดคำนี้ คนเข็นรถยังแอบน้ำตาซึมเลย.. :'(

ถ้าเครื่องนี้ได้ opensource จริงๆ คงช่วยเหลือคนได้เป็นอันมาก ผมขอชื่นชมเจ๊มิวครับ

JMew

สาบานว่าจะเอามาแจกในนี้ค่ะ

okok

Quote from: JMew on January 17, 2015, 10:26:25 AM
ล่าสุด อาจารย์โยชิยูกิ ส่งอันนี้มาค่ะ

ของติดอยู่ศุลกากร สนามบินเชียงใหม่

บอกอาจารย์ว่า หนูขอก๊อบของอาจารย์นะคะ อาจารย์หัวเราะแล้วตอบเป็นภาษาอังกฤษว่า โอ้เข่ โอ้เข่ ดูยัวเบสท์

พรุ่งนี้จะเขียน drawing กับ 3D extrusion ค่ะ วุ่นวายนิดหน่อยฉันลาออก มช ย้ายไปอยู่พิษณุโลก รถจะมาขนของวันที่ 18 ค่ะ

ขยับมาถึงพิษณุโลกแล้ว เชิญเจ๊มิว มาเที่ยวกรุงเทพฯ บอกจะพาไปหาของคลองถมไม่ยอมมาสักที นี่คลองถมจะปิดแล้วก็ยังไม่มา ถ้ามาแต่แรกที่ผมชวนมาป่านนี้หาเครื่องมือที่คลองถมครบสร้างหุ่นยนต์ช่วยคนไข้ได้ทั้งตัวแล้วครับเจ้

Noland