เที่ยวปีใหม่ที่ไหนกันบ้างครับ

Started by vittaya_m, December 26, 2014, 07:59:57 PM

Previous topic - Next topic

vittaya_m

ปีใหม่นี้หยุดยาว ไปเที่ยวที่ไหนกันบ้าง
ผมกับครอบครัวเพื่อนทดสอบความแก่ ว่าจะขี่จักรยานไปทางอยุธยากัน
กำลังเตรียมความพร้อม หาที่ติด GPS กับจักรยานอยู่ครับ

vittaya_m

มีใครรู้จักแผ่นที่แบบ offline ฟรี ที่ใช้กับ android  บ้างไหมครับ

sitthisak2024

แบบ ออฟไลน์ ไม่ค่อยเวิร์ค ครับ(หรือว่าผมยังไม่่เจออันที่เวิร์คๆ) ใช้แบบออนไลน์ไปเลยครับ อินเตอร์เน็ตวันละ ๑๔ บาท ไม่ต้องคิดมาก ใหนๆ เราก็ออกไปเที่ยวแล้ว เอาสะดวกๆ ดีกว่า ขอให้โชคดี เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกครับ  ;D

S.poolpong93

เที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัยคับ

MicroX

ผมเองก็ชอบขี่จักรยานออกกำลังกายตอนเย็นๆ เหมือนกันครับ

google map ก็ใช้แบบ offline ได้ครับผมก็ใช้อยู่ แต่ก็มีข้อจำกัดอยู่บ้าง

วันหยุดผมก็คิดจะขี่ทางไกลเหมือนกัน ชนิดหิวที่ไหนก็แวะทานที่นั้น

JMew

ไปฉลองปีใหม่กับอาจารย์ที่มหาวิทยาลัย Tel Aviv อิสราเอล แล้วจะเลยไปกู้ระเบิดที่ซีเรียค่ะ  ;D
โครงการกะเทยท่องโลก

tatree_b

ตั้งแต่เอาหมามาเลี้ยงนี่ เหมือนมันเป็นนายเรายังไงไม่รู้ ไปที่ไหนได้ไม่เกินข้ามวันเลย   :'(

vittaya_m

Quote from: MicroX on December 27, 2014, 02:15:47 AM
ผมเองก็ชอบขี่จักรยานออกกำลังกายตอนเย็นๆ เหมือนกันครับ

google map ก็ใช้แบบ offline ได้ครับผมก็ใช้อยู่ แต่ก็มีข้อจำกัดอยู่บ้าง

วันหยุดผมก็คิดจะขี่ทางไกลเหมือนกัน ชนิดหิวที่ไหนก็แวะทานที่นั้น

อ.MicroX ก็ขี่จักรยานออกกำลังกายเหมือนกันหรือครับ มีที่จับโทรศัพท์ติดจักรยานด้วย อ.สั่งจากที่ไหนครับ
กำลังหาอยู่พอดีครับ ว่าจะเอาที่จับ selfy มาใช้อยู่เหมือนกันครับ
google map offline ก็ใช้ได้ดีครับ แวะตามร้านกาแฟ ก็ Reload ใหม่ได้ขอบคุณครับ

Quote from: JMew on December 27, 2014, 02:02:15 PM
ไปฉลองปีใหม่กับอาจารย์ที่มหาวิทยาลัย Tel Aviv อิสราเอล แล้วจะเลยไปกู้ระเบิดที่ซีเรียค่ะ  ;D
อ.JMew  ไปเที่ยวไกลจังครับ

ท่าน tatree_b มีภาระเป็นอ่างเลย