เที่ยวปีใหม่ที่ไหนกันบ้างครับ

• 9 Replies
  • 3044 Views
ปีใหม่นี้หยุดยาว ไปเที่ยวที่ไหนกันบ้าง
ผมกับครอบครัวเพื่อนทดสอบความแก่ ว่าจะขี่จักรยานไปทางอยุธยากัน
กำลังเตรียมความพร้อม หาที่ติด GPS กับจักรยานอยู่ครับ

มีใครรู้จักแผ่นที่แบบ offline ฟรี ที่ใช้กับ android  บ้างไหมครับ

แบบ ออฟไลน์ ไม่ค่อยเวิร์ค ครับ(หรือว่าผมยังไม่่เจออันที่เวิร์คๆ) ใช้แบบออนไลน์ไปเลยครับ อินเตอร์เน็ตวันละ ๑๔ บาท ไม่ต้องคิดมาก ใหนๆ เราก็ออกไปเที่ยวแล้ว เอาสะดวกๆ ดีกว่า ขอให้โชคดี เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกครับ  ;D

เที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัยคับ

*

Offline MicroX

• 219
    • View Profile
ผมเองก็ชอบขี่จักรยานออกกำลังกายตอนเย็นๆ เหมือนกันครับ

google map ก็ใช้แบบ offline ได้ครับผมก็ใช้อยู่ แต่ก็มีข้อจำกัดอยู่บ้าง

วันหยุดผมก็คิดจะขี่ทางไกลเหมือนกัน ชนิดหิวที่ไหนก็แวะทานที่นั้น

*

Offline JMew

• 180
  • เจ๊มารอค่ะ
    • View Profile
ไปฉลองปีใหม่กับอาจารย์ที่มหาวิทยาลัย Tel Aviv อิสราเอล แล้วจะเลยไปกู้ระเบิดที่ซีเรียค่ะ  ;D
โครงการกะเทยท่องโลก

ตั้งแต่เอาหมามาเลี้ยงนี่ เหมือนมันเป็นนายเรายังไงไม่รู้ ไปที่ไหนได้ไม่เกินข้ามวันเลย   :'(

ผมเองก็ชอบขี่จักรยานออกกำลังกายตอนเย็นๆ เหมือนกันครับ

google map ก็ใช้แบบ offline ได้ครับผมก็ใช้อยู่ แต่ก็มีข้อจำกัดอยู่บ้าง

วันหยุดผมก็คิดจะขี่ทางไกลเหมือนกัน ชนิดหิวที่ไหนก็แวะทานที่นั้น

อ.MicroX ก็ขี่จักรยานออกกำลังกายเหมือนกันหรือครับ มีที่จับโทรศัพท์ติดจักรยานด้วย อ.สั่งจากที่ไหนครับ
กำลังหาอยู่พอดีครับ ว่าจะเอาที่จับ selfy มาใช้อยู่เหมือนกันครับ
google map offline ก็ใช้ได้ดีครับ แวะตามร้านกาแฟ ก็ Reload ใหม่ได้ขอบคุณครับ

ไปฉลองปีใหม่กับอาจารย์ที่มหาวิทยาลัย Tel Aviv อิสราเอล แล้วจะเลยไปกู้ระเบิดที่ซีเรียค่ะ  ;D
อ.JMew  ไปเที่ยวไกลจังครับ

ท่าน tatree_b มีภาระเป็นอ่างเลย