ขอเทคนิคโครงสร้าง Robot War หน่อยครับ มาโชว์ไอเดียกัน

Started by NarisPCBAssembly, November 28, 2014, 12:51:50 AM

Previous topic - Next topic

NarisPCBAssembly

พอดีสนใจเรื่องพวกนี้ อยู่ซึ่งที่ผม ศึกษาอยู่เค้าจัดแข่ง หุ่นต้องมีขนาดประมาณ1A4 น้ำหนักไม่เกิน2โล

พี่ๆ พอจะมีไอเดีย ยังไงเพิ่มไหมครับ

ขอบคุณครับ

พึงขึ้น ล้อครับ

skytec

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

gunesmce12

Robot war โหมด ทำลายล้าง ชนะ ก็อยู่รอด แพ้คือพัง

ชื่อจริงๆ น่าจะเป็น battle robot

ผมอาจจะเข้าใจผิด robot war หุ่นยนต์ติด ปืนกล RPG ประมาณนี้รึเปล่า

ขอขยายความหน่อยครับจะได้บอกถูก โครงสร้างเหมือนกัน แตกต่างที่อาวุธ(เป็นของจริง)

Quote from: gunesmce12 on November 28, 2014, 11:50:27 PM
Robot war โหมด ทำลายล้าง ชนะ ก็อยู่รอด แพ้คือพัง

ชื่อจริงๆ น่าจะเป็น battle robot

ผมอาจจะเข้าใจผิด robot war หุ่นยนต์ติด ปืนกล RPG ประมาณนี้รึเปล่า

ขอขยายความหน่อยครับจะได้บอกถูก โครงสร้างเหมือนกัน แตกต่างที่อาวุธ(เป็นของจริง)
ตามนั้นเลยครับ วันนี้ผมไปซื้ออาวุธมาละ ว่าจะเอาเฟืองมาเจียให้คมแล้วไปใส่แกน ใช้มอเตอร์แรงบิดสูงๆ ขับ จะได้เละ

avr_lover

มีกฎ กติกาไหมนิ จะได้แนะนำได้ถูก แข่งที่ไหนนี่ครับ คนนอก ไปแข่งหรือไปดูได้หรือปล่าว