ทำ Review บ้านหม้อมาให้ดูเล่นๆกันครับ

Started by anoney_potter, June 15, 2014, 10:26:30 AM

Previous topic - Next topic

anoney_potter

สวัสดีครับทุกๆคน
พอดีผมมีไอเดียเกี่ยวกับ การ Review บ้านหม้อครับ ซึ่งการ นำเสนอนี้เป็นแบบ VDO ปล่อยบน Youtube นะครับ คล้ายๆกับรายการแนวๆพาเที่ยวบ้านหม้อ แต่จะออกแนวตลกๆ กวนๆหน่อย  จะได้ดูแล้วไม่เครียด ประมาณนี้นะครับ
ที่มาของไอเดีย: ผมอยากให้ผู้คนทั่วไป นักเรียน นักศึกษา ผู้ที่เรียนหรือชอบทางด้าน Electronic หรือ Embedded System หรือ Robotics ก็ตาม ได้มาแบ่งปันประสบการณ์ดีๆในการ ทำตามฝันเกี่ยวกับทางด้านที่ท่านชอบ ซึ่งผมคิดว่า "ต้องมีสถานที่ที่เรา เคยไปกัน เพื่อไปหาอุปกรณ์ เครื่องไม้เครื่องมือต่างๆ แล้วนำมาสร้างฝันของเราให้เป็นจริงใช่ไหมครับ " สถานที่ที่ทุกคนต้องนึกถึงเป็นอันดับต้นๆ ก็น่าจะเป็น "บ้านหม้อ" นะครับ โดยส่วนตัว เคยมีโอกาสได้เป็น TA เกี่ยวกับพวกวิชาที่เกี่ยวกับ Digital มาก่อนครับ แล้วได้รับคำสั่งจากท่านอาจารย์ผู้สอนให้ทำแผนที่เกี่ยวกับบ้านหม้อ เพื่อจะได้เป็น guideline ให้กับน้องๆนิสิตที่เรียนวิชานั้นครับ แล้วพอถามเพื่อนที่ มหาลัยอื่น ก็ต้องทำในลักษณะนี้เช่นกันครับ เลยคิดว่า หากเราทำสื่อ อะไรสักอย่างนึงขึ้นมา แล้วเป็นประโยชน์ กับหลายๆคนได้คงจะดีไม่น้อยเลยทีเดียว
จุดประสงค์ที่ทำ: เพื่อให้สื่อ VDO ที่ผมนำเสนอนี้ มีประโยชน์ กับผู้ที่ได้พบเห็น ได้สาระความรู้ และบรรเทิง แบบผ่อนคลายไม่เครียด
คร่าวๆหน้าจะประมาณนี้นะครับ หากมีคำแนะนำเพิ่มเติม Comment กันได้เลยนะครับ ผมอยากให้สิ่งดีๆเกิดขึ้นกับวงการนี้ของไทยเราเยอะครับ
ขอบคุณมากๆครับ
Anoney Potter

http://www.youtube.com/v/nvBrZ1LUz94

Thai Embedded System and Robotics รับออกแบบระบบและให้คำปรึกษาด้่าน Embedded System , PCB Design , Microcontroller , FPGA , GUI ,Hardware 3D Product Design and Solution

ackerman_vong

Thank u for ur guided for every one . That vdo is a nice work which introduce the Ban-Mhor electronics market.
thank again for nice guide guy and camera man. :)

sonicm

ดีครับเทคนิคเยอะดี แต่ดูไปไม่มากต้องปิดเสียก่อน เนื่องจากมึน เพราะภาพสั่น เปลี่ยนมุมมองเร็วมาก
ดีครับที่ทำรีวิว
ตั้งใจอีกนิดครับ อย่าให้ภาพสั่นมากและเปลี่ยนมุมมองเร็วๆจะดีมากครับ

anoney_potter

Quote from: sonicm on June 16, 2014, 07:28:08 PM
ดีครับเทคนิคเยอะดี แต่ดูไปไม่มากต้องปิดเสียก่อน เนื่องจากมึน เพราะภาพสั่น เปลี่ยนมุมมองเร็วมาก
ดีครับที่ทำรีวิว
ตั้งใจอีกนิดครับ อย่าให้ภาพสั่นมากและเปลี่ยนมุมมองเร็วๆจะดีมากครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ผมจะรับไปปรับปรุงในครั้งต่อๆไปนะครับ  :)

ถ้าพวกเรามีโอกาสจะพยายามนำสิ่งดีๆมาแบ่งปันกันเรื่อยๆนะคราบบบบ  ;)

Thai Embedded System and Robotics รับออกแบบระบบและให้คำปรึกษาด้่าน Embedded System , PCB Design , Microcontroller , FPGA , GUI ,Hardware 3D Product Design and Solution

ackerman_vong

... And get the criticism form every idea which answer post for u
i agree with above opinion post
so... u can choose anti shake camera and slowly zoom , walking , change the movement

...thank u for vdo work again
bz that remind me about long time no see that place