ทำแอร์ใช้เองในห้อง งบ แค่ 500 บาทเองครับ

Started by kritsada, May 31, 2014, 10:50:18 PM

Previous topic - Next topic

yupetch

มันจะไม่ทำให้เราปอดชื้น หรือไม่ก็เป็นหวัด หรอกหรือครับ  ???

kritsada

ก็น่าจะเป็นจะเป้นนะครับยังไงก็ใช้ระมัดกันสะหน่อยนะครับ55555555

ackerman_vong

This a good idea...  and another idea is use  heat pump or peltier element that
can apply to use in this topic.

prakit340

เห็นใน Facebook ให้เพียบหมด ก็นึกว่า ทำเล่นๆ กันช่วงร้อน หารู้ไม่ว่ามีผลจริงๆ อิอิ  ;D ;D

maxnum1991

ในถังน้ำแข็งเอาเบียร์ใส่ลงไปด้วย ฟินเบยยย

bluenoar

แนะนำเอาน้ำใส่ถุงไปแช่ช่องฟรีต ตู้เย็น พอเป็นน้ำแข็งก็นำมาใช้ พอละลายก็นำไปแช่ใหม่
ถ้าไม่มีตู้เย็นให้ไปฝากแช่ ตู้แช่ร้านค้าที่ซื้อประจำครับ ประหยัดตังด้วย ถ้าเค้ายอมนะ

satcons

ถ้าใช้นำแข็งก้อนใหญ่ๆ น่าจะอยู่ได้นานกว่าชั่วโมงนะครับ
ว่าแต่ ใช้แล้วจะเป็นปอดบวมไม๊นั่น