แจกฟรีบอร์ด PIC ครับ ส่ง ถึงบ้านครับ

Started by tms, April 28, 2014, 12:12:42 PM

Previous topic - Next topic

tms

ขอบคุณทุกคำแนะนำและทุกกำลังใจมากๆครับ :D :D :D :D

fin

สู้ครับ ผมยังไม่มีิสินค้าของตัวเองเหมือนท่านเลย ท่านลองสู้ต่อดูครับ :)

หมูน้อย

ผมก็เคยเปิดร้านเหมือนกันครับ ขายไม่ค่อยได้เลยปิดตัวไปเหมือนกัน  :-[
ตอนนี้ของก็ยังจมอยู่บานเลยครับ ว่างๆจะเอามาขายโละในนี้แหละ  ;D
เหตุที่ขายไม่ค่อยได้ก็คือ ไม่ค่อยมีเวลาครับ
ตอนแรกกะทำเป็นอาชีพเสริม พอมีลูกค้าโทรมาตอนเวลางานก็จะคุยไม่สะดวก เลยขายไม่ค่อยได้ครับ
ถ้ามีเวลาทำโค้ดตัวอย่าง(ทำเป็นคลิปยิ่งดีครับ) คิดว่าน่าจะเป็นจุดสนใจได้อย่างดีเลยครับ
อีกอย่างที่ขาดไม่ได้ก็คือ ดาต้าชีตหรือแมนนวลของผลิตภัณฑ์ครับ
ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบอ่านดาต้าชีตครับ
ถ้าร้านไหนไม่มีดาต้าชีตให้ผมก็จะไม่ซื้อครับถ้าไม่จำเป็นจริงๆ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

MMX

ช่วงแรกๆอาจจะหาเซลสักคนวิ่งหาลูกค้า หาเพื่อนที่เป็นเซลแล้วไปแจมกะเขาก็ได้ พวกนี้เก่งอะไรก็ขายได้ ช่วงแรกต้องรุกตลาดครับ อย่ารอให้ลูกค้าเดินมาหาอย่างเดียว

chai98a

ผมว่าถ้าคุณทำCode มาแชร์ใช้กับ board ได้ ตอบกระทู้บ้างทำให้คนรู้จักน่าจะดีขึ้นผมตอนเริ่มเล่นก็หาประมาณเนี้ยและอีกอย่างเด็กที่เริ่มเล่นก็อยากได code มลองมาศึกษา. แต่อย่ามาแชร์ code โหลๆ ละ ผมซื้อหนังสือมากี่เล่น code ลอกกันมา. หรือไม่ก็เอา code ที่อยู่ใน help มาเป็นตัวอย่าง ตูโครตเซ็งเลย ตัวอย่าง code ไฟวิ่ง มันทำได้หลายวิธีนะมันไม่ทำ
ตอนนี้ผมอยากได้บอดที่มันสามารถทำเป็นแลัวใช้ได้เลย เช่นมีกล่อง display sw ทำเสร็จใช้ได้เลย
ตอนนี้เริ่มบัดกรียากแล้วมองไม่ค่อยเห็น เช่น บอดวัด temp (ความเห็นคนใช้)

apisit.phum

เป็นกำลังใจให้ครับ
ลองติดต่อกับพวกมหาวิทยาลัยไหมครับหรือลองไปทำตลาดใกล้ๆดูครับ
ในช่วงแรกอาจจะลองเปิดคอร์สแนะนำอุปกรณ์และสอนใช้งานอุปกรณ์แบบคร่าวๆ เพื่อเรียกลูกค้าครับ

ardinotech

บางครั้งการผลิตสินค้าเองเพื่อจำหน่ายก็ไม่ใช่ทางเลือกที่ดีที่สุด เนื่องจากพื้นฐานคนส่วนใหญ่ มักจะมองที่ตัวสินค้า ราคา และที่สำคัญสินค้ากลุ่มนี้มันเฉพาะจริงๆ หากมันไม่ใช่สินค้า แมสโปรดัก ที่ยอมรับกันทั่วไปก็ขายค่อนข้างยาก อยากให้ลองนำโมดูลอื่นๆมาลองขายดู แต่คุณจะเข้าวังวนสงครามราคาอย่างนี้ไม่พ้น  หากทุนไม่มากพอ แนะนำฝึกฝนและรับงานโปรเจคดีกว่าครับ
http://www.patum.host
vps Server คุณภาพสูง ราคาถูกใจ 199 บาท ต่อเดือน

moochat

ราคาก็ไหวนะครับ น่าซื้อหา เป็นกำลังใจให้จริงๆครับ