แจกฟรีบอร์ด PIC ครับ ส่ง ถึงบ้านครับ

Started by tms, April 28, 2014, 12:12:42 PM

Previous topic - Next topic

tms

แจกฟรีบอร์ด PIC 40 DB9 ครับ ส่ง ถึงบ้านครับ
ปกติขาย 380 บาท แต่เนื่องจากเจ้งครับขายไม่ได้ไม่มีคนซื้อแล้ว
ก็เลยแจกประชดชีวิตครับ

ผมคนนึงที่ไม่รับทำโปรเจกนักศึกษาครับ 
สุดท้ายก็เจ้งครับ แต่ก็ไม่รับทำอยู่ดีครับ

ขอแจกฟรีพร้อมระบายความเครียดครับ

เป็นบอร์ดแบบในรูปนี้นะครับ จะไม่มี USB และ PIC16F887 ครับ รบกวนท่านซื้อมาติดตั้งเองนะครับ

ท่านได้ต้องการ ลงชื่อที่อยู่ไว้เลยครับ จะจัดส่งให้ครับ

Lastman

ทำไมทำอย่างนั้น ใจเย็นๆ ครับ
ยังพอแก้ไขได้ บอร์ดสวยแล้ว ของมีเยอะมั๊ยล่ะครับ
เอาไปปรับนิดหน่อย ขายได้นะ อย่างน้อยก็ได้ทุนครับ

ไม่งั้นติดต่อหลังไมค์ครับ ขอบคุณครับ

tms

ท่าน Lastman ครับ ผมยังมีอีกหลายบอร์ดที่ขายไม่ได้เลยครับ
รู้สึกเครียดและเซงมากครับ ทำบอร์ดผมก็มั่นใจว่าคุณภาพไม่น้อยหน้าใครราคาก็ถูกกว่า
แต่ก็ไม่มีใครซื้อครับ  :-\

khenk

ถ้าของยังอยู่ใน Stock ถือว่าไม่ยังขาดทุนครับ

Lastman

Quote from: khenk on April 28, 2014, 01:08:02 PM
ถ้าของยังอยู่ใน Stock ถือว่าไม่ยังขาดทุนครับ

ตามนั้นถูกต้องแล้วครับ...
ผมน่ะยังอิจฉาคุณเสียอีก ที่ยังมีของให้ขาย เหอะๆๆๆ

ardinotech

มีบอร์ดอะไรบ้าง เอามาลงให้ดูหน่อย เผื่อสนใจจะได้อุดหนุนครับ
http://www.patum.host
vps Server คุณภาพสูง ราคาถูกใจ 199 บาท ต่อเดือน

tms

:)ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจมากๆครับ

tkonline

ผมให้มุมมองของคนซื้อบอร์ด DIY มาเล่นเป็นงานอดิเรก และดูจาก thaimicro.biz ดังนี้ (เดาว่าขายที่เวปนี้) ในการซื้อของ online ราคาหลักร้อยหรือพันต้นๆ ค่าขนส่งเป็นเรื่องสำคัญ โดยคนซื้อจะพยายามซื้อของอื่นในร้านไปด้วย เพื่อหาทางแชร์ค่าขนส่งให้ต่ำสุด ดังนั้นหากร้านวางขายสินค้าขายดีอย่างอื่นเอาไว้ด้วย แม้จะไม่ใช่ตัวสร้างกำไร แต่ก็ช่วยให้ขายสินค้าหลักได้ง่าย เช่นถ้าผมซื้อบอร์ดจากร้านแรกได้ในราคาแสนถูก แต่ต้องเสียค่าส่งรอบสองเพื่อซื้อ USB to RS232, สาย serial, LCD, power supply, etc จากร้านสอง อย่างนี้ยอมซื้อทุกอย่างจากร้านสองรวดเดียวดีกว่า ส่วนสินค้าอะไรขายดีหรือควรขายร่วมกัน โดยไม่จมสต๊อกจนหมด เป็นเรื่องต้องคิด

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ บอร์ดสวยงามกว่าบอร์ดจีนหลายยี่ห้อเสียอีก