รับสมัคร Embedded Software Engineer

Started by firmware.c, March 29, 2014, 03:42:03 PM

Previous topic - Next topic

az

สอบถามเกี่ยวกับกับเรื่องอายุหน่อยครับ ว่าทำไมงานด้าน sw ส่วนใหญ่จะจำกัดอายุครับ 

เพราะผมเคยเจอคนหนึ่งทำงานด้านนี้เหมือนกัน อายุ 50 ปี ยังเขียนโปรแกรมอยู่เลย  ซึ่งประสบการณ์ของเขาสามารถช่วยทำให้ การเขียน sw มีประสิทธิภาพมากขึ้นด้วยนะครับ

ปล. ผมอายุไม่เกินนะครับ

เพราะแสวงหา..  มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ..  มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..  มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้มานะตน..."

aphichat_ph

รับนักศึกษาจบไหม่ใหมครับ วศบ.คอมฯ ผมเคยเขียนแค่ ภาษา C AVR 8 บิต กับ VHDL, CPLD, FPGA  :)

firmware.c

Quote from: aphichat_ph on April 21, 2014, 06:49:31 PM
รับนักศึกษาจบไหม่ใหมครับ วศบ.คอมฯ ผมเคยเขียนแค่ ภาษา C AVR 8 บิต กับ VHDL, CPLD, FPGA  :)
รับครับผม
IAR Embedded Workbench for ARM
AVR-Studio + AVR-GCC
CodeBlocks + MinGw
CodeBlocks + Gtk+

kathawut

ขอสอบพี่ยากมาก.....ผมว่าน่ะต้องระดับป๋าjeng กับ ป๋าwlasoi ถึงจะเข้าใจแล้วทำได้

หมูน้อย

เกินไปหนึ่งขวบ เซ็งเลย :-[