STM MBED มันมาละ... หึหึหึ

Started by Lastman, February 18, 2014, 08:25:41 AM

Previous topic - Next topic

Lastman

Quote from: tito on March 06, 2014, 07:58:54 AM
Quote from: Lastman on March 05, 2014, 10:17:09 AM
ยอดจองเพียบเบย ยอดโอนไม่มีเลยครับ  :-X
ระวังตกขบวนนะครับ...

ผมว่าต้องย้ายไปห้อง ค้าขาย  ครับ

ผมไม่อยากให้เรียกว่าค้าขายเลย เพราะไม่ได้กำไรอะไรเลย (ขาดทุนด้วยซ้ำ)  ;D
อย่างไรก็ดี ผมก็ย้ายมาห้องค้าขายแล้วนะครับ เพราะเมื่อมันมีการโอนเงิน มันก็หนีคำว่าค้าขายไม่พ้นจริงๆ นั่นแหละ... :-X

ruch

โอนแล้วครับ ฝากสั่ง 2 board แจ้งทั้งหน้า web&pm แล้ว
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

apisit.phum

ขอสอบถามหน่อยครับ ราคาเท่ากันทั้ง 4 รุ่นเลยใช่ไหมครับ

เห็นบางท่านสั่งตัวที่ไม่ใช่รุ่น top ด้วยเลยสงสัยว่าถ้าราคาเท่ากันทำไมไม่สั่งตัว top กันอ่ะครับ
หรือว่ารุ่นอื่นมีอะไรที่รุ่น top ไม่มีหรอครับ ลองนั่งอ่านรายละเอียดแล้วแต่ยังไม่เจอครับ

Lastman

Quote from: apisit.phum on March 07, 2014, 02:15:48 PM
ขอสอบถามหน่อยครับ ราคาเท่ากันทั้ง 4 รุ่นเลยใช่ไหมครับ

เห็นบางท่านสั่งตัวที่ไม่ใช่รุ่น top ด้วยเลยสงสัยว่าถ้าราคาเท่ากันทำไมไม่สั่งตัว top กันอ่ะครับ
หรือว่ารุ่นอื่นมีอะไรที่รุ่น top ไม่มีหรอครับ ลองนั่งอ่านรายละเอียดแล้วแต่ยังไม่เจอครับ

เวลาจะพัฒนา product ก็ใช้ตัวใหญ่ๆ กันปกติครับ เพราะว่ามันจะมีพวกขยะระหว่างเทส เช่น code ทดสอบ, code debug ฯลฯ
แต่เวลาจะ final test หรือ optimize ขั้นสุดท้ายแล้ว มันก็ต้องใช้กับ mcu ที่จะใช้ในขณะนั้นจริงๆ ครับ
บอร์ดตัวเล็กๆ แบบนี้แหละ ที่จะใช้ก็จะเป็นตัวทดสอบครับ  :)

ส่วนเบอร์อื่นๆ มันมีความแตกต่างกันอยู่แล้ว เช่นบางตัวเน้นประหยัดไฟ บางตัวเน้น feature เฉพาะทาง เป็นต้น ;)

Lastman

เนื่องจาก จขกท. ติดภารกิจ จึงขอปิดกระทู้เร็วกว่ากำหนด 2 วัน
ท่านใดตกขบวน ต้องขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ (^^!)

Admin

Quote from: Lastman on March 08, 2014, 04:28:27 PM
เนื่องจาก จขกท. ติดภารกิจ จึงขอปิดกระทู้เร็วกว่ากำหนด 2 วัน
ท่านใดตกขบวน ต้องขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ (^^!)

ว้า อดเลย...
รับทำ PCB (ออกใบกำกับภาษีได้) => https://www.electoday.com

wlasoi

ถ้าเหลือสัก board ขอเสียบล่ะกัน ไม่เหลือไม่เป็นไร ...

Lastman

Quote from: wlasoi on March 11, 2014, 02:44:23 PM
ถ้าเหลือสัก board ขอเสียบล่ะกัน ไม่เหลือไม่เป็นไร ...
ผมกันไว้ให้ท่านแล้ว ท่านซอย...  ;D   คนพิเศษจะลืมได้อย่างไร
จะเอา 1 หรือ 2 บอร์ดก็แจ้งแล้วกันครับ
ถ้าท่านเอาแค่ 1 บอร์ด ก็จะส่งให้คนอื่นต่อคับ  ;D