STM MBED มันมาละ... หึหึหึ

Started by Lastman, February 18, 2014, 08:25:41 AM

Previous topic - Next topic

Go2Victory

ผมเพิ่งสั่งไปเมื่อเช้านี้เอง จาก mouser ประเทศไทย ถ้าเราตั้งค่าเงินเป็นบาท ค่าส่ง 100 บาท เองครับ สั่งไป 4 ตัวครบชุด ตัดบัตรเครดิตไปพันหกร้อยกว่า ไม่แน่ใจว่าจะเสียอะไรเพิ่มหรือเปล่าผู้รู้ช่วยแจ้งหน่อยครับ

Lastman

Quote from: wlasoi on February 18, 2014, 08:43:03 PM
ราคาโหดสัส! ..  เอาด้วยตัวนึง เป็นหนึ่ง ... เอามาลองดูก่อน  หวังว่า ST-Link ที่ให้มาจะพัฒนาแบบปกติได้ driver เข้ากันได้กับ Keil หรือ IAR

รับแซ่บครับ ~! จัดให้  8)

Quote from: Go2Victory on February 18, 2014, 09:18:31 PM
ผมเพิ่งสั่งไปเมื่อเช้านี้เอง จาก mouser ประเทศไทย ถ้าเราตั้งค่าเงินเป็นบาท ค่าส่ง 100 บาท เองครับ สั่งไป 4 ตัวครบชุด ตัดบัตรเครดิตไปพันหกร้อยกว่า ไม่แน่ใจว่าจะเสียอะไรเพิ่มหรือเปล่าผู้รู้ช่วยแจ้งหน่อยครับ

หาาา ค่าส่ง 100 บาทเองหรอ

i2k

confirm ครับ ถ้าเลือกจ่ายเงินเป็นสกุลเงินบาท แม้ยอดไม่ถึง 3,000 ก็ไม่เสียค่าส่ง $40 ครับ

ส่วนรอ 3 อาทิตย์ อาจไม่เป็นเช่นนั้น เหมือนบอร์ดยอดนิยมตอนนี้ เลื่อนแล้วเลื่อนอีกเป็นเดือนสองเดือน mouser ประกาศขายก่อนแต่ไม่มีของส่ง เจ้าอื่นประกาศขายทีหลังแต่ได้ของก่อน แต่สั่งก่อนก็ได้ลองก่อนครับ

Go2Victory

ตอนผมซื้อเหมือนจะเป็นคนแรกๆ เลยครับ เห็นจำนวนในสต๊อคเพียบ และแจ้งข้อความว่ามีสินค้าพร้อมส่ง ตอนแรกจะซื้อโดยตรงจาก st แต่เหมือนจะต้องเสียค่าส่งอีก 30USD จังหวะดีเห็นใน mouser ก็เลยโทรถามเซลล์เสียงหวานๆ พอดีคุยถูกคอเข้าเลยบอกวิธีซื้อให้กำหนดเงินเป็นสกุลไทยจะเสียค่าส่งเพียง 100 บาท ซึ่งผมคิดว่าน่าจะใช้ได้กับสินค้าทุกชิ้นครับ

gui

อัพเดตข้อมูลครับ 18/2/2557
Mbed Compiler ยังใช้กับ STM32 NUCLEO ไม่ได้ ต้องรอต่อไป

man1400

Quote from: Go2Victory on February 18, 2014, 11:22:47 PM
ตอนผมซื้อเหมือนจะเป็นคนแรกๆ เลยครับ เห็นจำนวนในสต๊อคเพียบ และแจ้งข้อความว่ามีสินค้าพร้อมส่ง ตอนแรกจะซื้อโดยตรงจาก st แต่เหมือนจะต้องเสียค่าส่งอีก 30USD จังหวะดีเห็นใน mouser ก็เลยโทรถามเซลล์เสียงหวานๆ พอดีคุยถูกคอเข้าเลยบอกวิธีซื้อให้กำหนดเงินเป็นสกุลไทยจะเสียค่าส่งเพียง 100 บาท ซึ่งผมคิดว่าน่าจะใช้ได้กับสินค้าทุกชิ้นครับ
มีค่าออกของศุลกากรอีก 200 บาท จ่ายให้ UPS ตอนส่งของให้ถึงบ้าน
   มีค่าภาษีศุลกากร 10 เปอเซ็น
   และค่า VAT 7 %

ae123

ท่านใดได้ของมาแล้ว เอามา review ให้ดูบางครับ
ขอบคุณครับ

chatichai