การใช้ tr pnp on/off relay

Started by chai98a, February 01, 2014, 09:46:24 PM

Previous topic - Next topic

chai98a

ถ้าผมต่อแบบในรุปจะใช้ได้ไหม   ไฟ + 12 vdc

ต่างกันอย่างไร อันดีกว่า

pa_ul

คงตอบไม่ได้ เพราะไม่ได้บอกว่าเอาไปใช้ต่อกับอะไรตรงไหน อย่างไร

chai98a

ใช้ pic สั่ง on/off  ควบคุมพัดลมหม้อน้ำครับ

pa_ul

รูปแรกอาจจใช้ได้ แต่ไม่ควรใช้

รูปสองไม่รู้ว่าต่อ PIC เข้าตรงไหนของวงจร ตอบไม่ได้ครับ

chai98a

Quote from: pa_ul on February 02, 2014, 08:35:14 AM
รูปแรกอาจจใช้ได้ แต่ไม่ควรใช้

รูปสองไม่รู้ว่าต่อ PIC เข้าตรงไหนของวงจร ตอบไม่ได้ครับ

ทั้ง / รูปต่อเข้าขา B ทั้งคู่ครับ
แล้วรูป 1 ทำไมไม่ควรครับ

R.SUWIT

เอาอันนี้ไปอ่านครับ เป็นการอินเตอร์เฟสอุปกรณ์ต่่างๆ
www.silaresearch.com/source/2545_mcs51_summary.pdf‎

chai98a