ต้องการบอร์ด ARDUINO UNO R3 มือสองครับ

Started by olak_ole, January 07, 2014, 02:46:23 PM

Previous topic - Next topic

olak_ole

ท่านใดมีโพสไว้เลยนะครับ
จะนำมาเริ่มเรียนรู้ซักหน่อย อิอิ ;D :D

Lastman

ซื้อใหม่ไปเลยครับ ราคามันไม่ต่างมากอยู่แล้ว สมัยนี้  ;)

ปล. ของจีนนะครับ  ถ้าของแท้ ราคาก็ยังแรงอยู่..

nai102

ซื้อของพี่จีนต้องระวังครับ โดยเฉพาะเจ้า UNO เนี้ย
communication chip มันเล่นเอาไอซีเปล่า ๆ มาใส่ให้เลย ผมเจอมาหลายบอร์ดแล้วครับ
มันมีประกันนะ แต่คุยกับมัน มันบอกให้ส่งบอร์ดกลับไปให้มัน
ค่าส่งแพงกว่าซื้อใหม่อีกครับ

JENG

Quote from: nai102 on January 12, 2014, 06:37:01 PM
ซื้อของพี่จีนต้องระวังครับ โดยเฉพาะเจ้า UNO เนี้ย
communication chip มันเล่นเอาไอซีเปล่า ๆ มาใส่ให้เลย ผมเจอมาหลายบอร์ดแล้วครับ
มันมีประกันนะ แต่คุยกับมัน มันบอกให้ส่งบอร์ดกลับไปให้มัน
แล้วเราโปรแกรมเองไม่ได้หรอคับป๋า nai102
สามารถติดตาม electoday ได้ที่

Facebook
www.facebook.com/groups/coopmicro

Google+
https://plus.google.com/communities/103482067769375459277

☺☺☺ความรู้ และความฉลาด ไม่ใช่สิ่งเดียวกัน จะมีประโยชน์อะไร ถ้าฉลาดแต่อยู่ในกะลา☺☺☺

nai102

Quote from: [jeng] on January 12, 2014, 08:11:23 PM
Quote from: nai102 on January 12, 2014, 06:37:01 PM
แล้วเราโปรแกรมเองไม่ได้หรอคับป๋า nai102
ได้ครับ แต่สำหรับมือใหม่ หรือคนที่ไม่มีเครื่องโปรแกรมก็ มีปัญหาอยู่ดี

olak_ole

ขอบคุณทุกๆๆท่านเป็นอย่างสูงครับ
สงสัยต้องซื้อใหม่ของแท้ซะแล้ว :) ;D