รบกวน สมาชิกทุกท่านครับ สอบถามการ สร้าง foot print altium 9 ครับ

Started by P_PHU, January 06, 2014, 03:10:19 PM

Previous topic - Next topic

P_PHU

รบกวน สมาชิกทุกท่านครับ สอบถามการ สร้าง foot print altium 9 ครับ

ผมหา เครื่องมือวัด dimension ตอนสร้าง foot print  ไม่เจอครับ   

ผมต้องการวัดขนาดของ foot print ที่สร้างใน altium

ตอนนี้แก้ปัญญหาโดยการ สร้าง ใน protel 99 se แล้ว import มาใช้งานครับ 

ขอบุคุณมากครับ

chirawat_not

ผมใช้วิธีลากเส้นเป็นไม้บรรทัดครับ ลูกทุ่งมากๆ ;D ;D

P_PHU

สอนผมบ้างได้มั้ย  งั้นผมขอเป็นแบบลุกทุ่งเหมือนกัน ;D

P_PHU

Quote from: pvic on January 06, 2014, 04:40:45 PM
กด Ctrl + M
เปลี่ยนหน่วยกด Q ( mm,mil )

ขอบคุณมากครับ
ใช้งานง่ายอีกนิดนึง ;D