ช่วยดู Arduino Duemilanove กับ mini ethernet หน่อยครับ

Started by nongpop, January 03, 2014, 09:05:24 AM

Previous topic - Next topic

nongpop

ตัว Ethernet ใช้ supply 3.3V สามารถต่อกับตัวบอร์ด Duemilanove ได้ตรงๆแบบนี้เลยเหรอครับ ผมดูสเปคของ ATMEGA328P ใช้ voltage ที่ 5 volt เพียงแต่ว่าบอร์ดมีแหล่งจ่าย 3.3V ได้ จากรูปจะเห็นว่า Duemilanove ต่อเข้าตรงๆกับ Ethernet เลย แบบไม่ต้องผ่าน converter เลย รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบที พอดีซื้อตัว Ethernet รุ่นนี้มาครับ (กลัวพัง) ส่วนบอร์ด arduino ทำแอง ขอบคุณมากครับ