ic driver TC4426 จะต่อใช้งานยังไงครับ

Started by jengsyber, October 25, 2013, 12:24:00 AM

Previous topic - Next topic

jengsyber

TC4426  จาก ES เห็นว่า ton  toff ทำงานเร็วมาก แต่ไม่ค่อยมีตัวอย่างให้เลย อยากจะเอามาใช้เป็น haft bridge  และ full bridge เพื่อจะได้ PWM   speed  เยอะๆหน่อย

ใครพอจะมีวงจร หรือแหล่งข้อมูลดีๆใหมครับ  อย่าง IR2110 มันช้าไปหน่อย

ph_sarawut

Quote from: jengsyber on October 25, 2013, 12:24:00 AM
TC4426  จาก ES เห็นว่า ton  toff ทำงานเร็วมาก แต่ไม่ค่อยมีตัวอย่างให้เลย อยากจะเอามาใช้เป็น haft bridge  และ full bridge เพื่อจะได้ PWM   speed  เยอะๆหน่อย

ใครพอจะมีวงจร หรือแหล่งข้อมูลดีๆใหมครับ  อย่าง IR2110 มันช้าไปหน่อย

เกี่ยวกับพวก Power E ผมจะเข้าไปดูบล็อกของตาคนนี้ครับ http://tahmidmc.blogspot.com/2013/01/using-high-low-side-driver-ir2110-with.html

jst

เคยใช้ 4427 แบบ dip ขับ dc motor ตัวเล็กๆ ครับ
ต่อ motor ตรงกับ output ทั้งสองเลย
input ขานึง low ไว้ อีกขาก็ป้อน pwm / และกลับกัน
supply 4.5v ใช้ร่วมกันทั้ง mcu และ motor ครับ

jengsyber

โอ้ววววว ขอบคุณมากๆเลยครับ ทุกท่านผมมืดแปดด้านไม่รู้จะไปปรึกษาใคร อย่างน้อยก็มีข้อมูลให้ประทังชีวิตได้บ้างขอบคุณครับ