ทดสอบระบบน้ำหยดและการสเปรย์ละอองน้ำ

Started by ae123, February 12, 2016, 12:47:07 PM

Previous topic - Next topic

skytec

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

ae123

Quoteน่าสนใจ เมื่อไหร่วางตลาด
test และทดสอบระบบ อยู่ครับ คงต้องมีหลาย version หลายรุ่น
ขอบคุณครับท่าน
----------------------------------------- ช่วง test และรอ pcb เพาะต้นกล้ารอไว้ก่อน

--------------------------------------------
ช่วงนี้กำลังมองหาระบบ pH,EC ที่มันง่ายๆ ในการปรับแต่ง

ae123

เอา timer ของเดิมมาแก้ไข และเพิ่ม Function

- 10 step / วัน on ต่ำสุด 1 นาที แก้ให้ on ต่ำสุด 1วินาที
- เพิ่ม function การ spare water เลือกได้ว่าจะให้ spare ช่วงไหน
ไปทำงานอื่นก่อน melon เริ่มโตแล้ว เลยใช้ของเดิม ที่แก้ไขแล้วไปก่อน

ใช้งานมาหลายวัน ยังไม่พบปัญหา

ae123

กว่าจะประกอบเสร็จ หลายวัน... สายตาผู้สุงอายุ ............

avr_lover

สนใจกล่องอ่ะท่าน สั่งมาขายไหมเผื่อเอาไว้ใส่โปรเจกครับ ติดตามตลอดครับ :)

ae123

Quoteสั่งมาขายไหมเผื่อเอาไว้ใส่โปรเจก
มีแต่กล่องขนาดเล็กรูปแบบเหมือนกันครับ

Tikki

ผมสงสัยอย่าง น้ำปุ๋ยนี่ผ่านปั๊มไหมครับ ถ้ามันผ่าน ไดอะแฟรมปั๊มไม่โดนกัดกร่อนเหรอครับ

ae123

Quoteผมสงสัยอย่าง น้ำปุ๋ยนี่ผ่านปั๊มไหมครับ ถ้ามันผ่าน ไดอะแฟรมปั๊มไม่โดนกัดกร่อนเหรอครับ
น้ำปุ๋ยไม่ได้ผ่าน pump ใช้หลักการดูดน้ำปุ๋ย
ผมลองผสมน้ำ+ป๋ย แล้วทำงานผ่าน pump ก็ยังไม่เป็นไรครับ ของให้น้ำสะอาด (ระยะยาวต้องดูครับ )