Indy Review :: ตอน ลูบคมน้ำใจร้าน Electonics Source บ้านหม้อ เหอะๆๆๆๆ

Started by Lastman, October 04, 2013, 04:01:41 PM

Previous topic - Next topic

JMew

GAT ปี ๕๗ ชุดวิชาบูรณาการศึกษา

ให้นักเรียนอ่านเรื่องราวด้านบนแล้วตอบคำถามต่อไปนี้

๑. จากเรื่อง มีตัวละครเป็นผู้หญิงกี่คน และมีตัวละครชายกี่คน

ตอบ ................................................................................................

๒. จำนวน ก.ไก่ ลบด้วย ร.เรือ หารด้วย รากที่สองของ ง.งู เป็นเท่าไร

ตอบ ................................................................................................

3. The synonym of  "textool" in the passage is refer to as .........?

A) assembler
B) special connector
C) device holder
D) wire extender
E) PCB maker
โครงการกะเทยท่องโลก

Lastman

Quote from: p_chusak on October 05, 2013, 08:45:13 AM
ข้อสงสัยที่ระยะ 1.78 ใช้กับ อะไร
   มี MCU DIP หลายเบอร์ ที่ใช้ขาระยะนี้ครับ เคยเจอทั้ง mitsu,st6-7 แม้กระทั้ง STM8 เองก็ใช้ DIP ที่ระยะขาเท่านี้ครับ

นี่รวมพล MCU ดาวอังคารทั้งนั้นเลยนี่นา  :'(

Quote from: JMew on October 05, 2013, 09:24:22 AM
GAT ปี ๕๗ ชุดวิชาบูรณาการศึกษา

ให้นักเรียนอ่านเรื่องราวด้านบนแล้วตอบคำถามต่อไปนี้

๑. จากเรื่อง มีตัวละครเป็นผู้หญิงกี่คน และมีตัวละครชายกี่คน

๒. จำนวน ก.ไก่ ลบด้วย ร.เรือ หารด้วย รากที่สองของ ง.งู เป็นเท่าไร

3. The synonym of  "textool" in the passage is refer to as .........?
....

..

.

ขอเป็นปรนัยได้ไหมคับ  ไม่งั้นก็ขอตัวช่วยคับ ...  :o

gui

โหท่านโชคดีมาก โทรไปเจอ Big Boss ของ ES เลยนะครับ เรื่องเลยจบง่าย

chirawat_not

ท่าน Lastman เป็นนักเขียนด้วยรึป่าวครับ เขียนเรื่องได้สนุก (เพราะอาจจะเป็นของจริงด้วยรึป่าว)
หากท่านเขียนหนักสือไมโครสไตล์การเขียนทำให้ไม่ง่วงแบบนี้ ผมว่าดีเลยนะครับ (เชียร์ เชียร์)

avr_lover

Quoteวันนี้ผมก้าวออกจากประตูหน้าคอนโดตอนเย็น เพื่อจะไปกินข้าวเช้า..
สายลมหนาวที่นิสัยไม่ดี พัดมากระทบแก้มพร้อมกับละอองฝนเล็กๆ...
ผมแสยะยิ้มอย่างไม่สะทกสะท้านกับลมหนาว ที่ทำร้ายคนเหงาอย่างผมทุกวันด้วยความสะใจ...
เพราะต่อให้วันนี้ ลมหนาวนิสัยไม่ดี สักเพียงใด...
ผมก็มีเงินค่าเบียร์ แปดร้อยกว่าบาท ไว้กินยามเหงา ให้อุ่นใจ... ::)
แหม่ จบซะอย่างกะนิยายรักเชียว :D

MMX

คนชื่อแกลิก เขาเป็นเจ้าของ ES นะ เลยง่าย พึ่งรู้ว่า hotline เจ้าของรับเองหรือว่าบังเอิญ

az

Quote from: Lastman on October 05, 2013, 08:00:23 AM

ปล. แต่เทคนิคใหม่ ใช้ ISP Burnner ธรรมดา ผ่าน AVR Dude ความเร็ว 8k 12-13 วินาทีเหมือนกันคับผม อิอิ ;)

ว่าจะแนะนำ avr dude อยู่พอดี

http://www.nongnu.org/avrdude/
เพราะแสวงหา..  มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ..  มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..  มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้มานะตน..."