เครื่องรีดฟิลม์ PCB

Started by wlasoi, September 28, 2013, 08:18:18 PM

Previous topic - Next topic

wlasoi

ดูหน้าตา .. กากๆเกรียนๆ แต่ข้อต่างกับที่มีขายตามท้องตลาดอยู่ที่ มันปรับความหนาของลุกกลิ้งได้ ยัด PCB เข้าไปได้
กับ Motor ที่ีทดเกียร์ค่่อนข้างเยอะ ... ราคาก็พอๆกันแต่จะเหมาะสำหรับงานรีด PCB .. มีอะไหล่หมดพังซ่อมได้แน่นอน
เดี่ยวมา review ใช้กับอะไร ยังไง ..

wlasoi

ใช้กับตัวนี้แหละ ครับ  .. เอาเตารีด ไม่ค่อยจะ work ถ้าเส้นเล็กๆ

boe

หน้าตายังก่ะเครื่องเคลือบบัตรแข็งเลยคับ
ไม่มีความยากจน ในหมู่คนขยัน

wlasoi

Quote from: boe on September 29, 2013, 08:42:48 PM
หน้าตายังก่ะเครื่องเคลือบบัตรแข็งเลยคับ

อันเดียวกัน ครับ โม .. ระบบ สปริง กับ  มอเตอร์ นิดหน่อย .. ผลงาน รีด 2 รอบ ...

edit

ราคาเครื่องเท่าไหร่ครับเนี้ย 

wlasoi

2.2 - 2.6 พัน แต่ยังไม่แน่นอน ครับ  .. อาจจะต้องเปลี่ยนร้านพังไปเครื่องนึง แล้ว .. เสียหายเนื่องากการขนส่ง ปวด ตรับ
กำรงกำไรหายหมด  .. 555+   ถ้าาซื้อเมืองไทยได้ น่าจะดี ครับ ... เอามา โมเอา หุๆๆ motor น่าจะ 10RPM และทดแกน

http://www.youtube.com/v/lJtMoU6aLe8&feature=youtu.be

boe

อะไหล่ผมรู้จักคนนำเข้าพอหาได้ครับ
ตอนนี้ก็เอาลูกกลิ้งยางมาโมทำอะไรเล่นอยู่เหมือนกันครับ ;)
ไม่มีความยากจน ในหมู่คนขยัน

wlasoi

รื้อมาซ่อม ล่ะ  ... แผงวงจรมันไม่ได้ปรับ วงจร Diff  Temp เลยไม่ตัด ฐานเครื่องงอ ..Motor เอียงเฟือง หลุด ...
มันขนมา หรือ มันลากมาจาก เมืองจีน ว่ะเนี่ย ... ซ่อมง่ายๆ ได้หมด ครับไม่มีอะ ไรอะไหล่ก็น่าจะหาได้มีหมด ไม่แพงๆ ร้านที่ซื้อมามันก็ขายอยู่
ได้แค่โครงมาก็หากินได้ ถึงจะกากๆเกรียนๆ ก้องแก้งๆ .. ก็ใช้ได้ ไม่ต้องกลัวเรื่องพัง  .. 5555+

เครื่องยี่ห้อไหนก็ได้ ขอแค่มี สปริงปรับความหนา ลูกกลิ้ง ครับ ... .. ใช้ได้แหละ  ตัวนี้ Motor มันทดอยู่ที่ 2.5rpm  รีด 2-3 รอบ ถ้า
motor ปกติมันจะอยู่ที่ 10rpm ก็ 6-7 รอบขึ้นไป