บอร์ด STM8S103k3c6t เอื้ออาทร

Started by skytec, September 16, 2013, 09:19:32 PM

Previous topic - Next topic

skytec

Quote from: wozniak on November 12, 2013, 09:40:38 AM
Quote from: skytec on November 12, 2013, 09:18:10 AM
เรียนท่านที่สั่งบอร์ด
  เนื่องจากเราเพิ่งได้อุปกรณ์ครบและโรงงานประกอบไม่สามารถให้คิวในการประกอบดังนั้นจึง ว่าจ้างให้น้องๆ ประกอบด้วยมือ โดยที่
1.ตรงคอนเน็ตเตอร์เราจะไม่ประกอบให้แต่จะให้ท่านบัดกรีเองเพราะบางท่านอาจอยากได้ขาชี้ขึ้นบางท่านอาจอยากได้แบบชี้ลง ไม่เหมือนกัน
2.ผมเพิ่ม  Shift registerแบบ SMD ให้เลย เพราะเกรงว่าบางท่านจะหายาก (ขาดทุนเพิ่ม)เอาไว้ทำ  7-segment scan.
3.X-tal ให้ท่านหาเพื่มเอง ตามแบบเดิม
4.ผมเพิ่ม LED แบบ SMD ให้ อีก 2 หลอดเพื่มแสดงผล(ขาดทุนเพิ่ม)
5.ผมเพิ่ม SW แบบ SMD ให้อีก 2 ชุดเพื่อทดสอบระบบ  (ขาดทุนเพิ่ม)

ทั้งหมดทำเพื่อเป็นแนวทางในการกิจกรรมร่วมกัน ไม่ได้หวังผลทางการค้า(เอามันล้วนๆ) ดังนั้นหากมีข้อเสนอแนะหรือ ข้อคิดเห็นยินดีน้อมรับทุกอย่าง อย่างไรก็ตาม เราจะเริ่มส่งให้ตามลำดับคาดว่าทุกท่านจะได้ครบในสัปดาห์ หน้า โดยจะเริ่มส่ง วันพรุ่งนี้เป็นต้นไป
  จึงเรียนมาเพื่อเป็นข้อมูล

นับถือ

SKYTEC

นับถือๆ ใจดีน่าดูชม ทำด้วยใจจริงๆ ขาดทุนไม่น้อยเลยนะครับ
หวังว่าพี่ๆ น้องๆ ที่นำไปใช้ ทั้งงานจริง และศึกษา คงนำไปใช้ได้อย่างมีกำัำไรมาคืนวงการกันบ้างนะครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ
"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

skytec

เรียนทุกท่านที่สั่งซื้อ
   ผมจะส่งให้ทุกท่านทั้งหมดในวันเสาร์ตอนนี้กำลังทดสอบบอร์ด ครับ เนื่องจากทำมือเลยช้าครับ ขออภัยมา ณ.ที่นี้ ครับ 

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

RoLRoR

ขั้ว usb-mini ผมเคยลอง พื้นที่บัดกรีเล็ก ใช้หัวแร้งต้องใจเย็น ละเอียดพอดูเลยครับ
งานสวยครับ  :D

skytec

เรียนท่านที่สั่งซื้อมา
น้องที่ประกอบได้จัดส่งให้ทุกท่านแล้วครับ

นับถือ

prakit340

ตอนนี้หมดยังครับ มีให้สั่งเพิ่มอีกมั้ยครับผม

Go2Victory

ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณครับ

JENG

สามารถติดตาม electoday ได้ที่

Facebook
www.facebook.com/groups/coopmicro

Google+
https://plus.google.com/communities/103482067769375459277

☺☺☺ความรู้ และความฉลาด ไม่ใช่สิ่งเดียวกัน จะมีประโยชน์อะไร ถ้าฉลาดแต่อยู่ในกะลา☺☺☺

sun89

เอา 2 บอร์ดครับ แบบประกอบเอง ขอรายละเอียดการโอนด้วยครับ