เจอปัญหา build โปรเจค ไม่ได้ กับ AVR Studio 4 ครับ

Started by HappyAVR, March 04, 2013, 04:42:04 PM

Previous topic - Next topic

crywolf

ลองย้ายไฟล์ Project ดูครับ ชื่อ Folder ภาษาไทย อาจจะใช้ไม่ได้

pued

ผมลง 4.19built730 แล้วใช้ avr toolchain ก็ยังไม่ได้ แต่ถ้าใช้ไฟล์โปรเจ็คที่เขียนมาแล้ว คอมพลายได้ ผมใช้ win7 32bit ส่วนโปรแกรมผมโหลดจากเวป atmel เลย ผมก็ว่าไม่น่ามีปัญหา แต่ก็แปลกครับครั้งก่อนสร้างโปรเจ็คได้ คอมพลายได้

pued

ลองเขียนโค็ดหลายแบบก็เป็นตามรูปครับ เลยลงรูปมาให้ดูครับว่าเกิดจากอะไร

pued

Quote from: crywolf on July 22, 2014, 07:02:16 PM
ลองย้ายไฟล์ Project ดูครับ ชื่อ Folder ภาษาไทย อาจจะใช้ไม่ได้

ลองย้ายแล้วสร้าง project ใหม่ build แล้วผ่านครับ ผมลองหลายๆ file แล้วใช้ได้ครับ หลังจากผมทำตามคำแนะนำจาก คุณ crywolf ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำทุกๆท่านครับ :)

whoami

ผมเจอเหมือนกัน ปกติจะก๊อปโปรเจ็คเก่ามาแก้ ถ้าสร้างใหม่คอมพายไม่ได้
มันไม่ได้ระบุ external tools ใน project option
ใส่
d:\WinAVR\bin\avr-gcc.exe
d:\WinAVR\utils\bin\make.exe
แล้วใช้ได้ครับ

wlasoi

ลง Baidu Faster หรือเปล่าว ตัวแ้ path เลยน่ะ .. อาจจะเป็นมันก็ได้ .. 55555+