คนนั้นเค้าเขียนอีเมลล์มาหามิวอีกแล้วค่ะ

Started by JMew, August 08, 2013, 08:38:48 PM

Previous topic - Next topic

JMew

ลบไม่ได้ ล๊อคกระทู้ แล้วจะให้ทำยังไงคะ ใครทำอะไรรู้อยู่แก่ใจค่ะ สาดคำพูดแรง ๆ ใส่คนอื่น เจตนาใครอะไรยังไงมันก็ต้องแถลงต่อสาธารณะนี่แหละ ใครพูดจริงทำจริง ก็เห็นอยู่ ไม่ใช่เก่งแต่หลังคีย์บอร์ดนะคะ ใครอ้างธรรมะ ใครอ้างปฏิบัติ เกิดไม่ถึงหมื่นวันทำสอนโน่นนี่ ส่วนเรื่องแต่งกลอนฉันแต่งมาหลายสิบปีแล้ว ไม่ใช่แต่งเมื่อวานซืนให้คนทุศีลมาเสี้ยม ตลก เจตนาใครต้องการอะไรยังไง สมองคนอ่านมีค่ะ เขาคิดได้ ไม่ใช่ควายให้มาชักจูง
โครงการกะเทยท่องโลก

avr_lover

ใจร่มๆครับ ทุกท่านวงการนี้ยิ่งแคบๆอยู่...อย่าคิดมากกันเลยครับ
Quoteเพื่อนเจ เราไปไหนหว่า ไม่เห็นนานหละ  ;D
ว่าแล้วผมก็คิดถึงนะ หายไปเลยนี่รายนี้น่ะ :)

pat

ก่อนอืนต้องขอชื่นชมคุณมิวก่อนครับ ว่าเป็นคนที่ดีจริงจริง ที่คอยตอบคำถามของสมาชิกในเวป ผมตามอ่านทุกตัวหนังสือที่คุณมิวเขียน มีประโยชน์มากมาก
คุณมิวเป็นคนเก่่งมากในสายตาผม ผมเป็นแค่ช่างซ่อมทีวี ไม่เก่งเรื่อง mcu 

ผมคิดว่าเวปนี้มีคนดีเยอะมาก เผยแพร่ความรู้โดยไม่หวังผลตอบแทน ผมเคยคิดอยากจะเปิดสอนอิเล็กทรอนิกส์ฟรีจริงจริง จนสามารถซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกอย่างในบ้านได้ให้เด็กแถวบ้านที่อยากจะเรียน แต่เด็กสมัยนี้รู้สึกจะชอบเล่นแต่เกมส์ ต้นปีนี้จะไปกรีดยางที่พะเยา ว่าจะไปสอนที่บ้านนอก

กลับมาเรื่องนี่้ ผมว่าคุณมิวอย่าไปสนใจเขาดีกว่า คิดเสียว่าเป็นแค่ virus เราต้องคอยลบแล้วตามไปลบในถังขยะอีกที แล้วก็ลืมมันไปซะ อย่าไปให้ความสำคัญมัน เขาไม่คู่ควรให้คุณมิวจดจำหรอกครับ
เดียวนี้ประเทศไทยอยู่อยากขึ้นทุกวัน ต้นปีนี้รถผมก็ถูกขี้เมาขับข้ามเลนมาประสานงานไม่หนี้ไม่จ่าย รถซ่อม2เดือนยังไม่เสร็จเลย

ขอเป็นกำลังใจให้คนดีดีอย่างคุณมิวนะครับ ผมว่าทุกคนในเวปนี้รักคุณมิวทุกคน วันไหว้ครูว่าจะหาเวลาไปกราบสักครั้ง :)