ต้องการทราบตำแหน่ง gps จากหมายเลขโทรศัพท์

Started by mcupeapp, August 06, 2013, 11:16:40 AM

Previous topic - Next topic

mcupeapp

คือผมอยากทราบวิธีการหา location gps จากเบอร์โทรครับ
โดยไม่ต้องติดต่อกับ call center ครับ
พอดีมีคนที่บ้าน หนีออกจากบ้านไป แต่ยังใช้เบอร์เดิม
อยู่ครับ ผมลอง web  ที่เขาว่ากันว่าหาได้  themobiletracking.com
แล้วหาไม่ได้ครับ แต่ใช่โทรศัพท์ seach

ผมจึงขอรบกวนท่านผู้รู้ในเรื่องนี้ วิทยาทาน ความรู้ ครับ
ถ้าไม่ได้จริงๆ ผมคงต้องให้พ่อแม่ของเด็กแจ้งความครับ

ขอบพระคุณครับ

mcupeapp

ตอนนี้ผมให้ผู้ปกครองเด็กแจ้งความแล้วนะครับ  ขอบคุณครับ

skytec

ระบบนี้คนที่ทำได้คือผู้ให้บริการโทรศัพท์ครับ เรียกว่า base location เพราะผู้ให้บริการจะรู้ว่าbase ที่สัญญาณจับอยู่นั้นอยู่ที่ไน เรื่องนี้ ไม่มีการให้บริการเป็นทางการ ท่านทำได้โดยการนำหมายศาล เพื่อให้ผู้ให้บริการให้ข้อมูล เพราะ การทราบที่อยู่ขอเบอร์นั้นๆ มันเป็นเรื่องส่วนบุคคลและอาจเป็นเรื่องความเป็นความตายของเจ้าของเบอร์ เรื่องนี้มีกฎหมายเกี่ยวข้องเย่อะครับ
"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

ROM

ลองดูครับ มีหลา่ยๆ Technology ครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_phone_tracking
แต่ แจ้งความนะ ถูกต้องแล้วครับ

mcupeapp

ผมรู้เรื่องนี้น้อยจริงๆ ผมต้องศึกษาอีกเยอะครับ   ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงครับ   ขอบคุณครับ

wlasoi

ติดต่อ operator เลย ครับ .. ถ้าอยู่ในที่เสาสัญญานเยอะๆ คลาดเคลื่นไม่เกิน 20 เมตร ... แจ้งตำรวจให้ช่วยทำหมายศาลให้ ถ้าเป็นญาติพี่น้องก็ไม่ยาก

skytec

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

mcupeapp

ผมจนใจจริงๆครับ  โทรหา operator  ก็บอกว่าให้แจ้งตำรวจ   พอแจ้งตำรวจก็บอกว่า  ทำไม่ได้ มันต้องเป็นคดีร้ายแรง
อย่างยาเสพติดว่างั้น  คำที่ผมโดนใจมากที่สุดคือ   เขาว่ามันไม่ใช่เหมือนในหนัง   สงสัยเป็นเด็ก
บ้านนอกไม่ใช่คนดังหาย   :'( :'(
ผมก็เลยทำfacebook มาหลอกให้น้องเขาaddเป็นเพื่อน (สรุปผมเป็นผู้ร้ายชะเอง facebook ทุกท่านใช้กันอย่างระวังนะครับ)สุดท้ายแจ้งผู้ใหญ่บ้านและพาพ่อแม่เด็กจับได้คาหนังคาเขา
ตอนนี้กำลังพูดความที่บ้านผู้ใหญ่ครับ  เห็นเขาบอกว่าเป็นการพากผู้เยาว์
ตอนนี้ผมกำลังเดินทางจากบ้านกลับมาทำงานที่ระยองครับ   กะว่าจะหยุดพักผ่อน ที่ไหนได้ 555
ขอบคุณทุกท่านครับที่ติดตามให้กำลังใจผม  ขอบคุณครับ