มีเรื่องขำๆ(รึปล่าว)มาเล่าให้ฟัง

Started by ozuke, August 04, 2013, 01:55:40 PM

Previous topic - Next topic

ozuke

หลานผมอายุสามขวบพึ่งเข้า รร. อนุบาลเป็นวันแรก
ธรรมดาของเด็กก็ต้องร้องให้ แต่หลานผมไม่เป็นอย่างนั้น
เขาหัวเราะร่างเริง สนุกกับเพื่อนใหม่ พอตกเย็นพี่สาวผมก็ไปรับกลับมา
แล้วถามคำถามว่า

พี่สาว : น้องเอ็กซ์ วันนี้ไปเรียนสนุกไหม? :)
น้องเอ็กซ์ : สนุกค่ะ เล่นกับเพื่อนๆ :D
พี่สาว : วันนี้น้องเอ็กซ์ทานข้าวกับอะไร? :)
น้องเอ็กซ์ : ทานข้าวกับคุณครู :D
ที่สาวผมและทั้งบ้าน :  :o :o :o :o :o :o :o :o

เด็กเอ๋ยเด็กน้อย...ห้าๆๆๆๆ

ขออภัยถ้ามันไม่ฮา ;D

JK-FlipFlop

chatmar

Lastman

ยาย : หลานเอ็กซ์ เรียนชั้นไหนละจ๊ะ:)
น้องเอ็กซ์ : ชั้นล่างค่ะ เพราะชั้นบนป.1   ::)
ยาย :  ....... :o :o :o
น้องเอ๊กซ์ :  8)