Programming ET-PIC16/32 START KIT by pickit3

Started by Irumi, August 04, 2013, 12:48:48 PM

Previous topic - Next topic

wlasoi

RJ11 ที่ Board กลับข้างกันน่ะ ครับ ไล่ให้ดี หุๆๆ

ถ้าให้ดีก็ ตัวนี้ ครับ  22 บาท กับ สายอีก 20

http://www.ett.co.th/prod2011/conv_conn/et-conv-icps-to-rj.html

Irumi

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แต่ว่าไม่น่าจะผิดนะครับ ลองใช้ multimeter check แล้วต่อถูกนะครับ
หรือว่าจะเกี่ยวกับการ config bit
ไม่เป็นไรวันเสาร์หน้าจะลองไปซื้อบอร์ด ที่พี่แนะนำมาลองดูครับ
ถามนิดนึงนะครับเอาไปลอง burn ที่ร้านETT ได้ไหมครับ

ozuke

กลับด้านเสียบยังครับ ;D

Irumi

ลองแล้วครับไฟที่บอร์ดไม่ติดเลยครับ

MicroMan

ขั้วสัญญาณแบบ pickit ที่เป็นแถวเดี่ยว 6 Pin ก็มีนะครับอยู่ขอบ PCB ตรงข้างๆ RJ11 นั้นแหละ แต่ไม่ได้ไส่ Pin Header Connector ไว้

Irumi

ลองแล้วเหมือนกันครับก็ยังไม่ได้ CPU เสียรึป่าวครับเช็คยังไงครับ

bugio2012

แรงดันที่ขา85(Vcap)อาจมีค่าค้างไว้ ทำให้Pickit3อาจเช็คboardไม่ได้ ให้ถอดบอร์ดCPUออกมา ที่บอร์ดCPUนี้ ลองใช้สายwire lapเคลียประจุที่ขาVcapกับขาground อาจช่วยได้ครับ

Irumi

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเย็นนี้จะลองทำดู
Thank you very much! :D