ถามเรื่องใช้กระดาษปริ้นภาพทำ วงจรPCB

• 19 Replies
  • 6034 Views
อยากทราบว่าจะต้องใช้กระดาษปริ้นภาพกี่แกรม และ เนื้อกระดาษสามารถเป็นผิวด้านได้หรือเปล่า เพราะจะทำ PCB 2 ด้าน เคยใช้แผ่นใสแล้วมันไม่ค่อยติด ไม่ทราบว่ามีใครในบอร์ดเคยทำมั้ง ช่วยตอบด้วยครับ

*

Offline skytec

• 1030
  • "จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ " --อัลเบิรต ไอสไตน์
    • View Profile
    • R&D , Technical Consultants , Sensor Developer  , Engineering consultants
อยากทราบว่าจะต้องใช้กระดาษปริ้นภาพกี่แกรม และ เนื้อกระดาษสามารถเป็นผิวด้านได้หรือเปล่า เพราะจะทำ PCB 2 ด้าน เคยใช้แผ่นใสแล้วมันไม่ค่อยติด ไม่ทราบว่ามีใครในบอร์ดเคยทำมั้ง ช่วยตอบด้วยครับ

ไปที่ 7-11 ซื้อ catalog ของ 7-11  กระดาษนี้แหล่ะครับ สุดยอด พอดีพอดี
"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

*

Offline wlasoi

• 757

ส่งที่อยู่มาให้ผม ครับเดี่ยวจะส่ง Transfer Toner ไหให้ลองใช้

ส่งที่อยู่มาให้ผม ครับเดี่ยวจะส่ง Transfer Toner ไหให้ลองใช้

Amazing Thailand!!! สุดยอดมากครับ ติดทุกเส้น

*

Offline sun89

• **
  • 32
  • ผมชอบการเรียนรู้
มันต้องรีดเปล่าครับเพื่อที่จะให้หมึดติดแผ่นทองแดง

*

• 757
มันต้องรีดเปล่าครับเพื่อที่จะให้หมึดติดแผ่นทองแดง

เตารีด นาบ .. ครับ เดี่ยวพรุ่งนี้ test ให้ดูพึ่งมีเวลาไปซื้อแผ่น ทองแดงมา .... ราคาไม่แพงว่าทุนมาแผ่นล่ะ 2 บาท .. จะขายก็กะไรอยู่ เดี่ยว แถมไปพร้อมกับแผ่นทองแดงแทน .... จะจัดเป็นชุดสำหรับ  DIY  ขายอยู่ ครับ ใจร่มๆ ..สำหรับคนจะทำ Dryfilm ก็ไม่ยาก ครับ Dryfilm คุณภาพดีราคา โครตถูก .. กับน้ำยาเร่ง Toner ดำทำ negative ของแผ่นใส .. ในราคาจับต้องกันได้ ... เดี่ยวมีให้บริการ .. ^^

แบบชัดๆ เท่าที่ Iphone จะถ่ายได้

ป๋าซอยเมื่อไหร่จะเอามาขายครับ :)

*

• 757
ลองแผ่นแรก กลัวไม่หลุดเลยจัดเต็ม เตารีด 100% ผลงานที่ได้ เปื่อย! ... แต่ตามสภาพ OK ครับ
 .. หาความร้อนที่เหมาะสมได้ หรือ เครื่องเคลือบบัตร เรียบแน่นอน