อยากทราบราคา การสร้าง พวก ASIC ในไทย มีที่ไหนบ้างครับ

• 3 Replies
  • 1826 Views
ถ้าจะทำพวก ASIC ในไทย มีบริษัทไหนทำได้บ้างครับ
งบเท่าไหร่ครับ
แล้วมีบริษัทไหนรับจ้างออกแบบบ้างครับ(อยากจะไปเก็บเกี่ยวความรู้ด้วยจริงๆครับ)

หรือ ใครพอมีแนวทาง DIY  สำหรับ FPGA หลายๆตัวจำนวนมากบ้างครับ
อยากลอง ศึกษา ประกอบกับ OPENGL ครับ
เห็นมีหลายเจ้าใน google อะครับ

ปล.ถามเอาความรู้ครับ

*

Offline gui

• 111
    • View Profile
บริษัทคนไทย ก็ Silicon Craft ครับ
www.sic.co.th
บริษัทเค้าทำพวก RFID ใช้ในรถยนต์ กับที่ติดหูสัตว์
ในเวบบอกว่ารับออกแบบ Sensor ASIC

ขอบคุณท่าน gui และ ท่าน avr_lover มากครับ
บริษัทในไทยมี การผลิตแบบต้นน้ำอย่างนี้ดีมากๆเลยครับ
ว้าว เลย ;D