ท่านใดเคยใช้ Github , Bitbucket หรือ GitLab ในการทำ Project บ้างครับ

• 2 Replies
  • 1191 Views
*

Offline ROM

• 167
    • View Profile
มีท่านใดเคยใช้พวก Git ในการทำงานกับ Micro controller source control project บ้างไหมครับ
ตอนนี้มีความสนใจแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจนัก อยากได้คำแนะนำ หรือชี้แนะสักหน่อย
แล้วมี editor ของเจ้าไหนใช้กับพวก Git นี้ได้โดยตรงไหมครับ

ผมก็ไม่ค่อยเป็นเลยคงแนะนำอะไรได้ไม่มาก ใครพอมี่วิธีดีๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

*

Offline az

• 169
    • View Profile
ผมใช้ Bazaar ใช้งานง่าย
Atmel Stduio, IAR workbench, Visual Stduio, Altium project  พวกนี้ใช้ได้หมด

เพราะแสวงหา..  มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ..  มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..  มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้มานะตน..."