ช่วยวิจารณ์ วิเคราะห์ คลิปนี้หน่อยครับ

• 10 Replies
  • 2669 Views
Motor รถยนต์นี่ประสิทธิผลเกือบ 100%  โดยเฉพาะที่ฟูลโหลด ปัญหาอยู่ที่เรื่องการเก็บพลังงานเพราะแบตเตอรรี่ในปัจจุบันมันมีอัตรารั่วไหลของประจุสูงกว่า การใช้แบบไฮบริดจึงเหมาะสมที่สุด แต่ถ้าไฟฟ้าเต็มตัวมีโอกาสเปลืองกว่าน้ำมันโดยเฉพาะถ้าจอดมากกว่าใช้ (และแบตจะเสื่อมง่ายกว่าจากปัญหา DOD)

*

Offline hj2

• *
  • 9
    • View Profile
 :)ผมว่าที่การทดสอบแล้วเครื่องแรงเร็วขึ้น น่าจะมาจากสายที่ร้อยเข้าไปตรง ท่อไอดี แล้วทำก็เกิดมีช่องว่าง ทำให้อากาศเข้าไปได้เพิ่ม  ::)"โดยที่ไม่ได้กรอง" ครับ

*

Offline NT

• **
  • 26
    • View Profile
แล้วออกซิเจนที่เพิ่มขึ้นมานั้นมาจากไหน

ถ้าต้องการออกซิเจนก็น่าจะติดไปสักถังเลยนะครับ 555++