เอาที่ charge มือถือ มาเป็น Power supply ?

• 2 Replies
  • 1320 Views
*

Offline zero

• **
  • 72
    • View Profile
เห็นที่ charge มือถือ ของจีน ราคาถูกๆ หัวเป็นพวก USB น่าจะ 5V
สอบถามว่า เราจะเอามาเป็น Power supply ในกับวงจรสัก 500 mA (5V) ได้ไหมครับ เห็นมันมีขนาดเล็กๆ และราคาไม่แพงนัก
แล้วจะเสียบตลอด 24 ชม. จะได้ไหมครับ จะปลอดภัยแค่ไหน ?

ผม ทำโปรเจคนี้อยู่ครับ ถ้าวงจร พี่ ใช้แค่นั้น ก็สบายครับ เป็นวงจรสวิตชิ่งอยู่แล้วครับ ใช้แทนกันได้

*

Offline zero

• **
  • 72
    • View Profile
ผม ทำโปรเจคนี้อยู่ครับ ถ้าวงจร พี่ ใช้แค่นั้น ก็สบายครับ เป็นวงจรสวิตชิ่งอยู่แล้วครับ ใช้แทนกันได้
จะลองดู ขอบคุณครับ