ขอถามเรื่อง Composite video & HDMI

• 0 Replies
  • 835 Views
*

Offline ROM

• 167
    • View Profile
ขอถามเรื่อง Composite video & HDMI
« on: May 31, 2014, 08:59:09 am »
ขอข้อมูล เรื่อง Composite video ที่ใช้ RCA jack ด้วยครับว่า น่าจะอีกนานแค่ไหนก่อนที่ Composite video จะเลิกใช้กันไป หรือไม่มีการผลิตต่อไป และจะหันมาใช้ HDMI กันทั้งหมดใช่ไหมครับ หรือไม่มีทางที่จะหายไปครับ
อย่างที่การส่งสัญญาณ TV digital กำลังเข้ามาแทนที่การส่งสัญญาณแบบ TV analog หรือเปล่า ? ใช่เวลาเดียวกันหรือเปล่า ?