วัน สงกรานต์ 2557

• 0 Replies
  • 750 Views
*

Offline top

• **
  • 47
    • View Profile
วัน สงกรานต์ 2557
« on: April 14, 2014, 07:09:10 am »

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ

วันสงกรานต์ปีนี้ หลายๆคนก็ได้กลับบ้านไปหาครอบครัวกัน

เล่นน้ำกันสนุกสนาน แต่ผมตรงข้ามครับไม่ได้กลับบ้าน ไม่ชอบเล่นน้ำ

นอนเล่นอยู่ที่ห้อง นั่งทดลองไป ว่างๆก็พาครอบครัวไปเทียวห้าง

วันสงกรานต์ในปีนี้ คุณได้สังเกตุเห็นอะไรบ้างครับ

ผมสังเกตุเห็น รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ คนไทยมีความมากขึ้น

วันสงกรานต์เป็นวันรวมผลของเด็กเวร  ซิ่งรถยกล้อกันสนุก

เมื่อวานเห็น ซิ่งรถจนเกิดอุบัติเหตุ ก็เจ็บกันไป

วันหยุดยาวแบบนี้ ถนนหลายเส้นทาง รถไม่ค่อยมีดีจังเลยครับ

สุดท้ายนี้ขอให้ทุกคน มีความสุข ในวันสงกรานต์ปีนี้ ครับ

เดินทาง โดยสวัสดิภาพ นะครับ