สอบถามผู้รู้เรื่อง เก็บข้อมูลใน flash memory stm8 ครับ

• 2 Replies
  • 1711 Views
สอบถามผู้ที่เคยเขียน stm8 ครับ เรื่องการเก็บข้อมูลใน flash memory
พอดีอยากใช้เก็บข้อมูลค่อนข้างเยอะแล้วเห็น stm8 manual บอกไว้ เลยมาลองสอบถามผู้ที่เคยใช้ครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ผมใช้ cosmic ครับ ขอบคุณครับ

ไม่ค่อยรู้เท่าไหร่อ่ะครับ

ถ้าเก็บเยอะๆๆ มากๆๆ ผมไม่แนะนำ ครับ ถ้าเก็บไม่มากก็สามารถ เก็บได้เลย ครับ ส่วนการใช้งาน ถ้าใช้ standard library เลืิอกเอาที่ใช้ไม่งั้น cosmic แปลงให้หมดจะทำให้ memory เต็มครับ
จงเชื่อมั่นในสิ่งที่ทำและมีศรัทธากับสิ่งที่เราเรียนรู้