ต้องการทราบตำแหน่ง gps จากหมายเลขโทรศัพท์

• 14 Replies
  • 284217 Views
*

mcupeapp

คือผมอยากทราบวิธีการหา location gps จากเบอร์โทรครับ
โดยไม่ต้องติดต่อกับ call center ครับ
พอดีมีคนที่บ้าน หนีออกจากบ้านไป แต่ยังใช้เบอร์เดิม
อยู่ครับ ผมลอง web  ที่เขาว่ากันว่าหาได้  themobiletracking.com
แล้วหาไม่ได้ครับ แต่ใช่โทรศัพท์ seach

ผมจึงขอรบกวนท่านผู้รู้ในเรื่องนี้ วิทยาทาน ความรู้ ครับ
ถ้าไม่ได้จริงๆ ผมคงต้องให้พ่อแม่ของเด็กแจ้งความครับ

ขอบพระคุณครับ

*

mcupeapp

ตอนนี้ผมให้ผู้ปกครองเด็กแจ้งความแล้วนะครับ  ขอบคุณครับ

*

Offline skytec

• 1030
  • "จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ " --อัลเบิรต ไอสไตน์
    • View Profile
    • R&D , Technical Consultants , Sensor Developer  , Engineering consultants
ระบบนี้คนที่ทำได้คือผู้ให้บริการโทรศัพท์ครับ เรียกว่า base location เพราะผู้ให้บริการจะรู้ว่าbase ที่สัญญาณจับอยู่นั้นอยู่ที่ไน เรื่องนี้ ไม่มีการให้บริการเป็นทางการ ท่านทำได้โดยการนำหมายศาล เพื่อให้ผู้ให้บริการให้ข้อมูล เพราะ การทราบที่อยู่ขอเบอร์นั้นๆ มันเป็นเรื่องส่วนบุคคลและอาจเป็นเรื่องความเป็นความตายของเจ้าของเบอร์ เรื่องนี้มีกฎหมายเกี่ยวข้องเย่อะครับ
"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

*

Offline ROM

• 167
ลองดูครับ มีหลา่ยๆ Technology ครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_phone_tracking
แต่ แจ้งความนะ ถูกต้องแล้วครับ

*

mcupeapp

ผมรู้เรื่องนี้น้อยจริงๆ ผมต้องศึกษาอีกเยอะครับ   ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงครับ   ขอบคุณครับ

*

Offline wlasoi

• 757
ติดต่อ operator เลย ครับ .. ถ้าอยู่ในที่เสาสัญญานเยอะๆ คลาดเคลื่นไม่เกิน 20 เมตร ... แจ้งตำรวจให้ช่วยทำหมายศาลให้ ถ้าเป็นญาติพี่น้องก็ไม่ยาก

*

Offline skytec

• 1030
  • "จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ " --อัลเบิรต ไอสไตน์
    • R&D , Technical Consultants , Sensor Developer  , Engineering consultants
ตกลงหาน้องเจอไหมครับ
"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

*

mcupeapp

ผมจนใจจริงๆครับ  โทรหา operator  ก็บอกว่าให้แจ้งตำรวจ   พอแจ้งตำรวจก็บอกว่า  ทำไม่ได้ มันต้องเป็นคดีร้ายแรง
อย่างยาเสพติดว่างั้น  คำที่ผมโดนใจมากที่สุดคือ   เขาว่ามันไม่ใช่เหมือนในหนัง   สงสัยเป็นเด็ก
บ้านนอกไม่ใช่คนดังหาย   :'( :'(
ผมก็เลยทำfacebook มาหลอกให้น้องเขาaddเป็นเพื่อน (สรุปผมเป็นผู้ร้ายชะเอง facebook ทุกท่านใช้กันอย่างระวังนะครับ)สุดท้ายแจ้งผู้ใหญ่บ้านและพาพ่อแม่เด็กจับได้คาหนังคาเขา
ตอนนี้กำลังพูดความที่บ้านผู้ใหญ่ครับ  เห็นเขาบอกว่าเป็นการพากผู้เยาว์
ตอนนี้ผมกำลังเดินทางจากบ้านกลับมาทำงานที่ระยองครับ   กะว่าจะหยุดพักผ่อน ที่ไหนได้ 555
ขอบคุณทุกท่านครับที่ติดตามให้กำลังใจผม  ขอบคุณครับ